วันที่ 21 เมษายน 2558 แผนงานศึกษาเพื่อพัฒนาและประเมินผล “องค์กรปฏิบัติภาครัฐ” เพื่อการเป็นองค์กรสุขภาวะ และภาคีเครือข่าย NECTEC ได้เข้าร่วมดูงานศูนย์สร้างสรร ปันสุข ในสถานประกอบการ ณ บมจ. ดาสโก้ และ บมจ.ฟุตบอลไทย สปอร์ตติ้งกู๊ด (FBT) ลาดกระบัง กรุงเทพฯ จัดโดย มูลนิธิพัฒนาอุตสาหกรรมเครื่องนุ่งห่มไทย และสำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ (สสส.)
ผู้เข้าร่วมดูงาน นำโดย นายแพทย์ชาญวิทย์ วสันต์ธนารัตน์ ผู้อำนวยการสำนักสนับสนุนสุขภาวะองค์กร สสส. นางสาวยอดขวัญ รุจนกนกนาฎ สำนักสนับสนุนสุขภาวะองค์กร สสส. และภาคีเครือข่ายจากสมาคมอุตสาหกรรมเฟอร์นิเจอร์และเครื่องเรือน สถาบันเหล็กและเหล็กกล้าแห่งประเทศไทย ศูนย์เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และคอมพิวเตอร์แห่งชาติ (NECTEC) และศูนย์ Happy workplace
การสัมมนาการสร้างองค์กรสุขภาวะ องค์กรแห่งความสุข ของกรมทรัพยากรธรณี
View moreเมื่อวันที่ 25-27 มกราคม พ.ศ. 2560 โครงการสร้างเสริมคุณภาพชีวิตการทำงานและเสริมสร้างศักยภาพองค์กรภาครัฐ ในระยะเปลี่ยนผ่านสู่การเป็นองค์กรสุขภาวะ
View moreสำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตในภาครัฐ (ปปท.) จัด “โครงการสร้างเครือข่ายและพัฒนาศักยภาพผู้ประสานงานการประเมินคุณธรรมและความโปรงใส่ในการดำเนินงานของหน่วยงานภาครัฐ (ITA)”
View moreคณะทำงานโครงการศึกษาเพื่อพัฒนาและประเมินผล “องค์กรปฏิบัติภาครัฐ” เพื่อการเป็นองค์กรสุขภาวะ ได้เข้าตรวจเยี่ยมกิจกรรมสร้างสุของค์กร สำนักงานเลขาธิการวุฒิสภา
View more